|
เมื่อวันพุธที่ 10 เมษายน 2566 เวลา 10.00น. ตามที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัด อบต.สลักไดได้รับมอบหมาย ในการช่วยเหลือประชาชนที่ประสบวาตภัยในเขตพื้นทีตำบลสลักได เหตุเมื่อวันที่ 29 เมษายน2566 ผู้ประสบภัย หมู่ 3,11,15 จำนวน 9 ราย ค่าเสียหายตามจริง 24,470บาท แยกตามประเภทที่พักอาศัย 7 ราย โรงเลี้ยงสัตว์ 2 ราย โดย นายธีรพงษ์ ไชยา รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลสลักไดเป็นตัวแทนมอบเงินช่วยเหลือ ผู้ประสบภัยในครั้งนี้เป็นที่เรียบร้อยโดยได้รับความร่วมมือในการประสานงานผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลหมู่ 3,11,และหมู่ 15 เป็นอย่างดี ขอขอบคุณกองช่างและทุกส่วนที่เกี่ยวข้องในการช่วยเหลือประชาชนในครั้งนี้
Caption
Caption
Caption
Caption
Caption
Caption
Caption
Caption
Caption
Caption
|
|